Sonana ɗan giya ne

Sonana ɗan giya ne

Baƙon abu ne a ji iyaye lokacin da Ka lura cewa ɗanka ɗan giya ne. Ba kasafai ake yawan wakilta a yawancin iyalai ba, amma akwai wannan matsalar. Yau Yana da al'adar gama gari tsakanin matasa kuma yawan cinsa a sume na iya haifar da manyan matsaloli, gami da dogaro.

Shan barasa baya haifar da amsa, kuma baya sanya wani ya zama mai maye, matsalar ita ce lokacin da kuka kirkiro al'ada kuma ana ɗaukarsa a kan kari wanda ke haifar da matsaloli masu tsanani. Matasa suna ɗauka a cikin ƙungiyoyi, don raha, amma mafi munin duka shine lokacin da aka cinye don samarwa yanayin tunani don kauce wa rikicis a cikin kanku ko azaman kaucewar tunani.

Yaushe ɗanka ɗan giya ne?

Iyaye na iya kallon dansu ya dawo gida nuna bayyananniyar alamomin maye. Ba al'ada bane cewa tuni yana faruwa koyaushe kuma wannan gaskiyar ita ce tasiri a kan danginku da rayuwar karatunku: Kun kasance a gida lokaci kaɗan, kun ajiye abubuwan nishaɗin da kuka fi so, faɗa da tattaunawa a gida don dalilai masu sauƙi ko lokacin da karatun karatunku ke faɗuwa.

Yana da mahimmanci iyaye suyi la'akari da wannan yanayin, tun da halin su na tawaye da rashin motsa rai ya kamata a kai ga wasu irin tallafi. Dole ne a san cewa zamani ne mai wahala, amma duk wani taimako da aka bayar a wannan lokacin zai zama muhimmiyar mahimmanci ga ci gabanta. tunani, tunani da tunani.

Sonana ɗan giya ne

Me yakamata kayi yayin da ɗanka ya kasance mai shan giya?

Abu mai mahimmanci shine tattaunawa, kowane nau'in sadarwa Cewa ana iya motsa shi akan ɗanka a ƙarshe ya cancanci hakan, koda kuwa gwadawa ne. Akwai hanyoyin da za a iya kafa wannan tattaunawar kuma dole ne a taƙaita, tunda mahaifa da ke da tarbiyya ta danniya na iya yin maganganu marasa kyau game da halayen saurayi.

Saboda haka, sadarwa dole ne a dogara da ita tsokaci kan halin da ake ciki, gwadawa kada ku sanya ikon wuce gona da iri ko rigima ta hanyar wuce gona da iri. Wannan tattaunawar dole ne ta kasance mai sadarwa inda duk bangarorin zasu bayyana abinda suke tunani game da batun, gujewa yanke hukunci. Babu wata tattaunawa mafi kyau kamar da tabbaci, da comedidNa ji tare da son fahimtar wani mutum. Ba ya aiki da kyau lokacin da kuke haifar da tashin hankali da yawa kuma kuna aiki ta hanya m da wuce gona da iri.

Lokacin da aka sanya dokoki ko iyakoki dole ne ka zama mai yawan magana da abin da aka rubutaDole ne ku tilasta shi kuma kada ku ɗage "hukuncin" kwata-kwata. Dokar da ba a saduwa da ita yana da sakamakon da ba za su so ba kuma idan an sanya halaye, dole ne a ƙarfafa su koyaushe, amma ba tare da matsi mai yawa ba.

Dole ne iyaye su zama mafi girman misali don tsara irin wannan halin. Su ne abin kwatance kuma waɗanda dole ne su zama masu misali da halayensu don kada yara su ɗauki hanya ɗaya. Mun san cewa matasa ko yara da ke da ikon mallaka ba sa yawan kasancewa tare da iyayensu, amma za mu iya ba da shawarar hutu da ayyukan lokaci kyauta ciyarwa a matsayin iyali. Kodayake muna da ƙi, sai ya zamana cewa ana iya ƙarfafa ɗanka ya sake yin waɗannan lokutan da suka kasance ƙaunatattu.

Sonana ɗan giya ne

Tsattsauran matakai lokacin da tattaunawa ba ta cika ba

Yanayin na iya zama mai rikitarwa lokacin da shan giya ya faru kuma aka haifar da mummunan yanayi. Ganin wannan yanayin, an sanya sasantawa da iyaka. Lokacin da aka kafa mizanai, ba a cika su kuma ana maimaita shi cikin cin abincin su, abu mafi kyau shine sanya shi zuwa likita. Ta wannan hanyar za a sami kimantawa da bin diddigin wannan halin.


Je zuwa likita kuma neman taimako yana haifar da gwaji kuma kimanta halin da kuke ciki. Anan mafi kyawun ganewar asali da taimakon tunani za a ba ku shawarar ku. Idan yaronka yana da takamaiman lokutta na ainihin buguwa Zai fi kyau a kai shi cibiyar gaggawa kuma kada ku jira matsayin ku ya wuce. Anan zaku kasance a hannun ƙungiyar likitocin da zasu daidaita yawan barasa a cikin jini. Za a ɗauki matakai don kawo shi a hannun kwararru hakan zai yi muku jagora kan illolin da shansa ke haifarwa.

A ƙarshe, tallafi na iyali shine mafi kyawun misali. Abu mafi mahimmanci shine ba da tallafi ba tare da wani sharaɗi ba, don nuna cewa mun damu da yanayinku kuma sama da duka don neman bayanan tallafi yadda ya kamata. Kuna iya karanta ɗayan labaranmu akan "Me yasa giya ba za ta kasance a cikin iyali ba."


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.