Nasihu don ɗaukar ergonomic mai aminci

Tips don ɗaukar ergonomic

Zaki zama uwa da wuri? Idan haka ne, mai yiwuwa kuna tunanin saka jarirai a matsayin madadin ɗaukar jariri tare da ku kuma kuna da tambayoyi da yawa game da shi: Shin yana da lafiya? Bayana zai rike? Zan cutar da jaririn? Tare da mu Nasihu don ɗaukar ergonomic mai lafiya Mun yi alkawarin bayyana muku su.

Daukewa yana da lafiya idan dai abubuwa sun yi kyau kuma an sanar da wanda aka zaɓa domin ya zaɓi hanya mafi dacewa don ɗaukar jariri da sanin yadda ake amfani da shi daidai. A yau, muna magana game da matsayi, gyare-gyare da sauran maɓalli don cimma ergonomic da ɗaukar lafiya. A kula!

Menene ergonomic dauke da?

Ergonomic ɗaukar shi ne hanyar da za a kai jariri tare da jariri, tare da mutunta ilimin lissafi na duka manya da jariri zuwa cewa babu lafiyar kowa da ke cikin hatsari. Kuma ko da yake mun fi mai da hankali kan jariri, yana da matukar muhimmanci cewa babba shi ma ya ji dadi tunda musamman a lokacin da karamin yaro ya manne a jikinsa zai fahimci yanayin.

Mai ɗaukar kaya

Mushie da Ergobaby majajjawa da jigilar jarirai

Nasihu don ɗaukar ergonomic mai aminci

Mai ɗaukar jariri yana da ergonomic lokacin da yake mutunta tsaftar matsayi na babba da jariri. Kuma don cimma wannan, wajibi ne a kula da mahimman bayanai kamar yanayin jariri, dacewa ko ma tufafi. Gano maɓallan ɗaukar ergonomic mai aminci.

Kula da yanayin jariri

Ya kamata a sanya jariri a wani tsayi inda za ku iya sumbantar kansa, amma ba zato ba tsammani ya buga shi da gemu. Dole ne kuma ku girmama naku matsayi na halitta Hakan zai canza yayin da yake girma. Yayin da jariri yakan karkata bayansa ya dunkule cikin kwallo, wannan yaron a shekara guda zai yi kama da siffa mai mikewa. Kuma waɗannan matakan ne ya kamata a yi ƙoƙarin kiyayewa yayin ɗauka.

Haihuwar jariri ya kamata ya kasance a gaba kuma yana goyan bayan jikinka da kafafunsa a cikin siffar "M", ko da yake jariri ba zai zana shi daidai ba tun da ba zai iya kewaye jikinmu ba kuma zai zauna a kansa kawai. Shin ba ku fahimci komai ba? Wataƙila za ku fahimci shi da kyau idan muka gaya muku cewa muna magana ne game da matsayin kwadi cewa ƙananan yara suna ɗauka da yawa kuma mun kwatanta a ƙasa.

Matsayin jariri don ɗauka: yanayin kwadi

Kyakkyawan matsayi don ko da ergonomic ɗaukar hoto tabbas zai zama ɗayan kuma ba ku damar yin numfashi cikin kwanciyar hankali ga baby. Dole ne ku tabbatar da hakan, musamman a lokacin da jaririn yake jariri kuma yana barci, tun da a kan nasu har yanzu ba su sami 'yancin kai wanda zai ba su damar canza matsayi don neman iska.

Don tabbatar da haka, riƙe dan karkata kai tare da ginshiƙin ɗan dako, ba tare da ya rufe kansa gabaɗaya ba don ka gan shi a kowane lokaci. Kuma a duba matsayin kansa don hana haƙarsa ta makale a ƙirjinsa.

Daidaita mai ɗaukar jariri da kyau

Ya kamata mai ɗaukar jariri ya kasance m isa don kada jaririn ya rabu da jikinka idan kun jingina, amma ku kwance don ku iya sanya yatsa tsakanin ku da jariri. Da farko za ku daidaita mai ɗaukar kaya sau da yawa har sai kun ji cewa kuna cikin kwanciyar hankali da kwanciyar hankali. Kuma dole ne ku kasance cikin kwanciyar hankali, mai da baya da kafadu a tsaye a kowane lokaci ba tare da tashin hankali ko zafi ba.


Zabi tufafin da suka dace

dauke a cikin hunturu

Rashin rufe jariri da yawa da kuma sanya shi / ta cikin tufafi masu dadi shima yana da mahimmanci. Ba lallai ba ne a sanya tufafi da yawa a kan jariri, tun da zai kasance kusa da ku kuma za a daidaita zafinsa ta haka. A cikin hunturu kuma dole ne ku guje wa sanya tufafi a kan jaririn da suka haɗa da ƙafafu, tun da waɗannan suna matsa lamba a kan ƙafar ƙafafu, wanda ba shi da kyau. Zai fi kyau a sa safa waɗanda ba su da ƙarfi ko dauke da takalma, yafi dacewa da aminci don ƙafafunku suyi dumi.

Shin kun san waɗannan shawarwari don ɗaukar ergonomic mai lafiya? Shin yanzu kun ƙara samun kwarin gwiwa game da yadda yakamata ku ɗauki jaririn tare da ku yayin ɗaukar jariri?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.