Jaka ta yara tare da ƙafafu ba ta da faɗi

Yara maza suna ɗauke da jakunkunan baya na tsakiya.

Yara yawanci suna ɗaukar nauyi mai yawa: littattafai, littattafan rubutu, ƙamus da aljihun fensir. Wannan yana haifar da rashin jin daɗi a cikin ƙananan baya.

Jaka ta yara tare da ƙafafun suna shawagi a kan muhawarar ko ta isa sosai. Duk da wannan, ya zama ruwan dare ka ga yara suna jan sa. Bari muyi magana game da fa'idodi da yake gabatarwa sannan mu gano idan da gaske yana da wani mummunan maki.

Jaka ta yara tare da ƙafafu: Fa'idodin samun a

Yaron a matsayin babban ƙa'ida tsawon shekaru ya dauke kati ta baya makaranta zuwa takobi tare da matsalolin jiki da kwangila waɗanda zasu iya haifar da abu. Wasu iyayen suna da alhakin ɗaukar shi a kafaɗunsu duk lokacin da aka ɗauke su daga makaranta. Yara yawanci suna ɗaukar nauyi mai yawa: littattafai, littattafan rubutu, ƙamus da aljihun fensir. Akwai yara tsakanin shekaru 6 zuwa 10 waɗanda, waɗanda ke fama da ƙananan ciwon baya da rashin jin daɗi, sun riga sun zama marasa lafiya a cikin tuntuɓar rauni. Abin da ya kamata ku sani shi ne, nauyin kayan jakarka ta baya ya wuce 10% na nauyin ƙarami.

Matsayi, lafiyar jiki da kiwon lafiya dole ne a yi la'akari ba kawai a ka'idar ba amma a aikace da misali. Yaron yana girma kuma dole ne a hana aiwatar dashi. Tare da jakarka ta yara a ƙafafun waɗannan matsalolin jiki za a kauce musu. Wata mafita ita ce sanya kabad a cikin makarantu don haka guje wa ɗaukar duk kayan gida kowace rana. Wasu fa'idodi waɗanda ke sanya jaka ta yara tare da ƙafafun kyauta mai kyau Su ne:

  • Sun yarda da mafi girman ƙarfin jigilar kayan aikin da ake buƙata.
  • Tattali da kuma sauƙin amfani.
  • An yi su ne don yara, duka kindergarten kamar makaranta. An kawata su cikin fara'a, da walwala, tare da launuka da alamu na zamani.
  • Nauyin baya sauka akan baya saboda haka baya shafar bayanka.
  • Yaron, idan ya gaji, zai iya canza hannu don jan shi kuma ya bar ɗayan hannun ya huta.
  • Yaron ba shi da damuwa ta hanyar ɗaukar nauyi. Paukar jakar baya zai zama abin farin ciki, zaku iya tafiya cikin natsuwa, ba a bakin ciki ko ciwo ba, kusan a sanyaye.

Ana ci gaba da amfani da jakarka ta gargajiya

Yaro yana zuwa makaranta ɗauke da wata jaka ta gargajiya a bayansa.

Jakar jakar yara tare da ƙafafun ƙafa na iya zama jaka ta yau da kullun tare da amintattun abubuwa da aka ɗora.

Babu wanda ke rusa manufar jakar bayan gida ta gargajiya, sai dai nauyin da ya wuce kima da yara kanana zasu ɗauka. Don haka kamar yadda wannan ba ya canzawa, kuma ba a shigar da kabad ba ..., jakarka ta yara tare da ƙafafun shine kyakkyawan mafita. Ga waɗanda suke son ci gaba da amfani da jakar baya ta gargajiya ana ba da shawarar a tsakiya shi da kyau a yankin lumbar kuma a daidaita shi daidai. Bai kamata ya tsaya akan ƙananan ɓangaren baya ba. Ryauke shi a kafaɗa shima yana haifar da rashin jin daɗi a ciki saboda ba a rarraba nauyin. Waɗanda har yanzu ba su son yin amfani da wannan sabon sigar jakarka ta baya suna da'awar cewa:

  • Kamar yadda ƙarfinsa ya fi girma, tabbas yaro zai shagaltar da shi da ƙarin abubuwa da abubuwa. Bayan haka za ku ɗauki ƙarin nauyi.
  • Damuwar ɗauke da jakar jakar yara a ƙafafun na iya shafar hannun da kuke amfani da shi na dogon lokaci kuma yana haifar da rauni. Zai zama dole a canza makamai.
  • Dangane da matakai ko nakasawa a kan hanyar gefe yana iya zama da ɗan damuwa. Carauke shi a bayan ka yafi amfani. A cikin jakunkuna na yara tare da ƙafafun akwai samfuran a ciki suna iya cire ƙafafun kuma su zama tsohuwar jakar baya. Suna da kwanciyar hankali da padded rike. Ya kamata a tuna cewa akwai jakunkuna tare da ƙafafun 2 da 4.

Lafiya da motsa jiki

Littlearamin da ya isa tsufa da ci gaba dole ne ya kula da lafiyarsa kuma iyayensa, likitocin yara da malamai sun ba shi shawara. Yaron dole ne ya rinka yin wasanni yau da kullun kuma ya kula da nasa ciyar. An nuna shi a wannan lokacin don yin aiki akan sassauƙa da ƙwarewar psychomotor.. Yaron dole ne ya kasance yana da ruwa mai kyau, ya huta lokutan da ake buƙata kuma ya zama ya fahimci halaye na gari.

Idan iyaye ko malamai sun yi biris da wannan ɓangaren kuma ba su ɗauki mataki ba, yaron zai sami matsala ƙwarai a cikin gajere da kuma dogon lokaci. Kashin yaron da tsarin jikinshi zasu lalace. Don shawara akwai shagunan da suka kware a sayar da jakunkuna wadanda zasu iya nuna musu kuma suyi bayanin amfanin su da ayyuka. Likitocin motsa jiki sun ba da shawarar jakunkuna na yara tare da ƙafafu wanda gaskiyar magana ba za a raina ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.