Jakunkuna ko jaka mai ɗaukar jarirai: Wanne ya fi ɗaukar jariri?

Mai ɗaukar kaya

Mushie da Ergobaby majajjawa da jigilar jarirai

Wace hanya ce mafi kyau don ɗaukar jariri: majajjawa ko jakar jaka mai ɗaukar jarirai? A matsayinka na sabuwar uwa al'ada ce ka tambayi kanka wannan tambayar kuma kana son amsa. Duk da haka, babu amsa guda ɗaya. Ko da yake duka shawarwarin sun kulla kusanci da jariri, abin da ke aiki ga wasu iyalai ba ya aiki ga wasu.

Dukansu majajjawa da mai ɗaukar jarirai suna ɗaukar zaɓuɓɓuka masu yawa waɗanda ke rarraba nauyi tsakanin kafadu, baya da kugu na mai ɗaukar kaya da wancan. ba da 'yancin motsi ga wannan. Saboda haka, suna raba halaye da yawa, amma sun bambanta a wasu masu mahimmanci. Ku san fa'ida da rashin amfanin kowannensu.

Kamanceceniya

Bari mu fara magana game da kamanceceniya da wadannan hanyoyin masu ɗaukar jarirai, na fa'ida da rashin amfani da suke bayarwa idan aka kwatanta da sauran hanyoyin gargajiya na ɗaukar jariri tare da mu. Domin suna da su kuma sune mabuɗin don yanke shawarar ko za a yi tayin ta ɗayan waɗannan hanyoyin:

Jakar jaka mai ɗaukar jariri Tula

Jakar jaka mai ɗaukar jariri Tula

 • Motsi. Suna ba da ’yancin motsi ta hanyar ba da damar ɗaukar jariri kusa yayin da muke gudanar da ayyuka kamar tafiya, sayayya ko yin ayyukan gida ba tare da buƙatar hakan ba. tura abin hawa.
 • Bond. Ɗaukar jariri kusa da jiki yana kafa dangantaka mafi kusa wanda zai iya inganta abin da aka makala kuma ya ba yaron kwanciyar hankali.
 • M: ba da izinin ɗaukar duka biyu a baya da gaba
 • Nauyin. Daukewa yana da ma'ana tare da hanyoyi guda biyu, rarraba nauyin tsakanin kafadu, baya da kugu. Duk da haka, ɗaukar jariri na dogon lokaci na iya haifar da ciwon baya da kafada ga mai ɗaukar kaya, musamman idan ba a daidaita shi yadda ya kamata ba.
 • Zafi Ko da yake ana amfani da abubuwa masu laushi da numfashi don ƙera su, dangane da yanayin waɗannan hanyoyin zasu iya ba da zafi mai yawa ga jariri da mai sawa.
 • Ta'aziyya. Wannan kalma ce ta zahiri ga uwaye da uba da kuma jariran kansu. Wasu na iya jin rashin jin daɗi ko ƙuntatawa a cikin jakar baya, wanda zai iya haifar da fushi.
 • Tsaro Ɗaukar da hanyoyi guda biyu yana da lafiya idan dai an ba mutum shawara mai kyau.

Scarf vs jakunkuna mai ɗaukar jarirai

Yanzu eh, bari mu bincika abin da ya bambanta kowane ɗayan waɗannan hanyoyin, menene zai sa mu zaɓi ɗaya ko ɗayan dangane da bukatunmu da na jariri. Kuma babu abin da ya fi ɗan taƙaitaccen bayanin duka biyu don sanin su abũbuwan da rashin amfani:

gyale

Amarsupiel jariri mai ɗaukar gyale

Amarsupiel mai ɗaukar jariri

Gabaɗaya ana yin gyale da masana'anta na roba ko bamboo mai inganci. Ba shi da sifar saiti, Dole ne a haɗa shi aya ta aya ta mai ɗauka, wanda ke ba da damar daidaitawa ga jikin jariri yayin da yake girma.

Wannan tsarin jigilar jarirai don haka yana ɗaya daga cikin mafi m da m akwai. Yana buƙatar, duk da haka, ɗan ƙaramin aiki don sanya shi a farkon ƴan lokuta kuma yana da kyau a sami shawara mai kyau game da wannan don yin daidai.

Jakarka ta baya

jakunkuna mai ɗaukar jarirai

Amarsupiel da Tula masu ɗaukar jarirai

Ba kamar gyale ba, jakar baya mai ɗaukar jarirai tana da sifar da aka riga aka tsara da ita ergonomic goyon baya da daidaitacce madauri don daidaitawa da jariri da babba wanda ke ɗauke da shi. Wannan yana ba da tabbacin kwanciyar hankali da amincin duka jariri da mai sawa.


Jakar baya tana mutunta yanayin da ya dace don ci gaban jariri kuma yana da sauƙin amfani ko baya buƙatar yin aiki da yawa, duk da haka yana da ƙarancin gyare-gyare. Masu ɗaukar jarirai suna da nauyi da iyakokin shekaru wanda yake da mahimmanci don girmamawa.

ƙarshe

Jakar jakunkuna ko mai ɗaukar jariri: Wanne ya fi kyau ɗaukar jariri? Yanzu a, bayan nazarin abin da suka raba da kuma abin da ya bambanta waɗannan hanyoyin, mun amsa wannan tambayar da muka yi wa kanmu a farkon.

Gabaɗaya, kunsa shine hanya mafi kyau daga haihuwa zuwa watanni shida ko har sai jariri ya kai kimanin kilo 8 ko 9. Bayan haka, masu ɗaukar jarirai suna ba da fa'idodi da yawa idan dai ana la'akari da shawarwarin su da iyakokin su. Abu mafi mahimmanci a cikin duka biyun, duk da haka, shine tabbatar da yin amfani da su daidai da aminci.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

 1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
 2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
 3. Halacci: Yarda da yarda
 4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
 5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
 6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.