Yadda ake girki mai zaki

kek mai zaki

Gurasa mai zaki shine burin yara da yawa, amma kada kuyi kuskure… haka yake ga manya da yawa. Mun san cewa kayan zaki ba su da lafiya kuma wannan shine dalilin da ya sa dole ne mu ba da damar amfani da su, amma idan ya zama lokaci ne na musamman ko ranar haihuwar duka babba ko yaro ... kek mai zaki shine babban ra'ayi don jin daɗin bikin sosai! !

A halin yanzu akwai wasu shafuka na zahiri da na yanar gizo inda suke siyar da kai tuni kunhada kayan zaki, wasu sun fi wasu rahusa (gwargwadon wayewar kek din), amma koyaushe yana da kyau a siye su idan bakada lokaci sosai. sanya su. Amma yi waina mai zaki da hannunka Toari da samun gamsuwa lokacin da ka ga sakamako na ƙarshe, za ka iya zaɓar zaƙi da ka san zai zama nasara ga manya da yara.

Yadda ake girki mai zaki

Akwai mutanen da suke son kek mai zaki da sauransu waɗanda suka fi son wainar alawa ko cakulan ... Hakan zai dogara ne a kanku da kuma abubuwan da kuke so na mutum idan kuka zaɓi ɗayan ko ɗaya, amma a wannan ɓangaren za mu yi magana ne game da yadda ake yin zaki kek mai zaki da matukar ci.

Abu na farko da zakuyi tunani akai shine ko kuna son kek ɗin zaki na hawa ɗaya ko fiye da ɗaya. A bayyane yake cewa idan kun yi shi daga bene sama da ɗaya, fahimtarsa ​​zata kasance mai rikitarwa amma kuma zai zama mai ban mamaki, kuma, har ma, yawancin mutane zasu iya jin daɗin kek ɗin. Abu mai mahimmanci ba wai kawai kun zaɓi kayan ado ne waɗanda za ku iya so sosai ba, amma kuma launuka suna dacewa da juna kuma siffofin suna daidaita don ya yi kyau da gani.

Hanya mafi sauki ita ce ta yin kek kawai da zaƙi, amma kuma akwai wasu ƙwararru waɗanda za ku iya amfani da wainar soso don tushe. Don tafiya da sauri ba lallai ne a shirya kek ba kuma cewa wainar ana yin ta ne kawai da kayan zaki, to, zaka iya amfani da abin toshe kwalaba azaman tushe ko kuma kwalaye na kwali. Kuna buƙatar tushe ɗaya ko biyu dangane da tsayin kek ɗin.

Tushen na iya zama girmansa ɗaya ko daban, muna ba ku shawara da ku sanya tushen ya fi na bene hawa sama. Idan kana so ka ƙusa wake jelly zaka iya yin shi da soso ko corks a wasu yankuna na kek ɗin, don haka zai zama har ma da gani. Don haka abubuwan zaƙi ba su cikin haɗuwa da akwatunan ko tare da abin toshe kwalaba, abin da ya fi dacewa shi ne a sami takarda mai haske don saka shi kafin fara sanya kayan zaki.

kek mai zaki

Waɗanne kayan zaki za ku iya amfani da su?

Nau'in kayan zaki da kuke amfani da su zai dogara ne da abubuwan da kuke dandana, amma ku tuna cewa yana da mahimmanci su dace da gani sosai. Wasu ra'ayoyi na zaƙi waɗanda zaku iya zaɓar sune:

 • Gajimare
 • Launuka wake jelly
 • Lasisi
 • Lollipops da lollipops
 • Cakulan (a nannade)

Kari akan haka, zaku kuma buƙaci: wands (don yin skewers alewa), kwali na kwali don tushen kek, takardar cellophane da ɗamarar kyaututtuka tare da launuka masu kyau. Bugu da kari, tunanin ku yana taka muhimmiyar rawa a karshen, saboda ta wannan hanyar zaku iya fitar da tunanin ku.

Kar a rasa mataki zuwa mataki

Da farko dai dole ne a jere ginshikin da takardar azurfa (idan cibi ne na abin toshe kwaya, kar a manta hakori ya shiga benaye) Lokacin da kun shirya sansanonin, yakamata ku fara ado da kayan zaki. Ya fi tsayi kuma mafi girma mai zaki ya kasance a cikin ƙananan ɓangaren kek ɗin, ƙananan sun fi kyau ga ɓangaren na sama. Yi amfani da dandano mai kyau don su dace da juna kuma suyi kyau da gani.


kek mai zaki

Ya kamata ku sanya su ɗaya bayan ɗaya, kuma mafi dacewa, mabuɗan tare da ƙushin hakori (manufa don kwalliya). Idan kun yi amfani da kwasfan karfe dole ne ku yi amfani da tef mai gefe biyu ko kuma babu yadda za a sanya abubuwan ado. Idan ka gama saka dukkan kayan zaki za ka iya sanya alawar alawa a cikin yanki mafi girma, har ma za ka iya sanya kati mai kyau tare da sunan wanda zai karbi biredin ko kuma rawanin saman biredin da tsana, cakulan cakulan, da sauransu.

A ƙarshe, Dole ne ku kunsa kek ɗin tare da takardar cellophane don kare kayan ado kuma yi kwalliya da bakuna. Kamar yadda kuke gani, ba abu mai wahala ba ƙirƙirar kek ɗin zaki kuma daga yanzu, kuma tare da aiki, zaku sami damar haɓaka su sosai da ƙwarewa. Yana da tsari mai ban sha'awa da dadi!

Adana kayan zaki

Don abubuwan zaƙi su daɗe, mafi kyau shine a ajiye su a cikin firinji (musamman idan kun sanya shi wata rana kuma lamarin zai kasance kwanaki biyu daga baya). Za a fitar da shi ne kawai kadan kafin a cinye don kada kayan zaki su yi sanyi.

kek mai zaki

Bidiyo don koyon yadda ake yin waina mai zaki

Kodayake bayanin da ke sama zai iya taimaka muku samun ra'ayin yadda ake yin kek mai zaki mai daɗi, wataƙila ku mutum ne da yake buƙatar ƙarin ganin yadda ake yin sa a aikace kuma saboda wannan dalilin, to, za mu bar muku wasu bidiyo don haka zaka iya zaɓar wacce ba kawai kawai ta fi sauƙi ba, amma ta fi kyau a yi.

Kek mai zaki

A cikin wannan bidiyon daga tashar tashar Abinci mai farin ciki akwai umarni cikin Turanci, amma idan baku iya fahimtar Turanci ba to kada ku damu saboda gani ne sosai zaku fahimci dukkan matakan da zakuyi. Yana da kek kewa mai sauƙin yi.

Candy cake koyawa

Daga tashar DAMEL kuma suna koya mana darasi mai sauki don yin kek mai zaki, mai dadi kuma mai sauqi a samu.

Cake tare da cakulan

Daga tashar YouTube, suna koya mana yadda ake girke mai zaki amma ta wata hanya daban da ta da. Idan kun lura da kyau, yana da kyau kuma yana da sauƙin yi! Hakanan, kyakkyawan ra'ayi ne na Ranar soyayya.

Wanne ne ya fi so a yi?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

 1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
 2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
 3. Halacci: Yarda da yarda
 4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
 5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
 6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.