Yadda za a bayyana alamomin Turai ga 'ya'yanku

alamomin Turai

El 9 ga Mayu ranar Turai ce, kuma yau tare tare da tuta, waƙar, taken da kuɗin kuɗi ɗaya suna bayyana Tarayyar Turai a matsayin ƙungiyar siyasa kuma ta yaya za ku bayyana hakan ga yaranku? Muna nuna muku wasu misalai domin ku iya yin sa ta hanya mai sauki, gwargwadon shekarunsu, da kuma kwarewar yaron game da Turai.

A al'adance ana gudanar da ayyuka daban-daban da bukukuwan al'adu a ranar Turai don kawo wannan ra'ayi na hadin kai ga kusan dukkanin mutane da mutanen da ke cikin Unionungiyar. Don bincika da shiga cikin abubuwan ƙirar ƙira dole kawai ku ziyarci takamaiman shafi na wannan rana: europeday.europa.eu. Idan kanaso ka halarci da kanka ayyukan da aka tsara a Madrid da Barcelona, ​​kai ma kana da bayanan a cikin wannan mahaɗin.

Bayyana wa yara tuta da taken Turai

alamomin Turai

Oneaya daga cikin sanannun alamun Turai, idan ba wanda shine mafi mahimmanci shine tutarta ba. Tutar Turai tana nuna alamar Tarayyar Turai da asali da haɗin kan Turai. An kafa ta Tauraruwa rawaya 12 a cikin surar da'ira a bango shuɗin baya. Adadin taurari ba shi da alaƙa da adadin Memberasashe Membobi.

Wadannan tauraruwar rawaya wakiltar manufofin haɗin kai, haɗin kai da jituwa tsakanin mutanen Turai. Tabbas, koda akwai tuta guda ɗaya ga EU, kowace ƙasa memba tana da nata. A halin yanzu akwai ƙasashe 27 kuma idan kuna son yin wasa don gano kowace tuta dole kawai kuyi ta a cikin yankin ilmantarwa na kamala ga ofungiyar Tarayyar Turai.

Taken da ake amfani da shi a Turai kuma wanda muka riga muka baku haske shi ne: Inungiya a cikin bambancin. Anyi amfani da wannan a karo na farko a shekara ta 2000. Kuma yana nufin babban bambancin al'adu, al'adu da yarukan nahiyar, da yadda Turawa suka haɗu wuri ɗaya don aiki don zaman lafiya.

Wani alamomin Turai: waƙar sa

alamomi Europa_himno

Wakar Tarayyar Turai ta tsallaka kan iyaka. Wannan kawai alama ce cewa ya fito ne daga ko'ina cikin Turai, ko ƙasashe suna cikin EU. Waƙarta ta fito ne daga Ludwig van Beethoven's Nine Symphony. Abin da mawaƙin Bajamushe ya yi ya sanya waƙa ga Friedrich von Schiller waka: Ode to Joy.

The Ode to Joy yana bayyana hangen nesa na Schiller, hangen nesa da Beethoven ya raba, na 'yan adam a matsayin' yan'uwa. A matsayin sha'awa, zaku iya gaya wa yaranku cewa akwai kayan aiki guda uku na wannan alamar. Forayan don piano na solo, ɗaya don kayan kida da na ƙarshe don ƙungiyar makaɗa.

Kamar yadda yake game da tutoci, baya maye gurbin waƙoƙin ƙasa na kowace theasashe Membobi. Akasin haka, a cikin yaren duniya na kiɗa duk ƙasashe suna bikin haɗin kansu cikin bambancin ra'ayi. Don 'ya'yanku su fahimci wannan bambancin sosai, zaku iya zazzage taswirar bambancin, da shawarar yara sama da shekaru 9. Kamar yadda tsabar kuɗi da bayanan kuɗin Euro suma suka zo, zai taimaka muku magana game da alamar da ke tafe: kuɗin.

Kudin Euro a matsayin alama ta Turai

alamomin Turai


Samari da yan mata sun yi amfani da kuɗin waje ɗaya kawai: euro, amma mun san cewa kafin akwai wasu, ɗaya a kowace ƙasa. Yuro ya kasance tsabar kuɗi ɗaya a Turai tun daga 1 ga Janairun 1999 kuma ta fara yaduwa a ranar 1 ga Janairun 2002. Samun kuɗi ɗaya yana daga cikin alamun Turai.

Alamar zane ta Euro an yi wahayi zuwa gare ta wasiƙar Girkanci epsilon. Yana € ketare ta layuka masu layi biyu a kwance, kuma yana nufin harafin daga kalmar da kalmar farawa ta fara daga gare ta. Layin layi biyu suna wakiltar kwanciyar hankali, shin kun sani? Wani abin sha'awa na Euro shine cewa ba za a iya bincika shi ba, kuna iya ƙoƙarin yin shi tare da yaranku. Wannan domin kada a ƙirƙira su. 

Don 'ya'yanku su sami ƙarin sani game da Tarayyar Turai, alamun ta, yancin cewa suna da 'yan ƙasa da ƙarin abubuwa, muna ba ku shawara ku yi tafiya tare da su ta hanyar Koyon Turai. A ciki zaku sami wasanni, abubuwan da suka dace, abubuwa marasa ma'ana da ƙari, duk suna fuskantar shekaru.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.