Yadda za a zabi jakar baya don makaranta

Yadda za a zabi jakar baya don makaranta

Jakunkunan jakunkuna sune muhimmin sashi don yaranmu su iya ɗauka da adanawa kayan makaranta. Idan kuna tunanin siyan jakar baya ta makaranta, a nan za mu ba ku duk makullin don sani yadda za a zabi wanda ya dace.

Idan kuna neman lafiyar ɗiyanku ta baya, bai kamata ku rasa waɗannan nasihun ba. Ba duk jakar jakunkuna iri ɗaya bane kuma ƙari idan mun kula don ƙira ko alama. Abu mai mahimmanci shine girman da sifar sa, ta yadda zaku iya rarraba nauyi akan duk bayan ku ba tare da ɗaukar fiye da yadda ya kamata ba.

Muhimmancin girman jakar baya ga makaranta

Girmansa ya fi muhimmanci fiye da yadda kuke zato. Dole ne yara su ɗauki nauyi kowace rana kuma zai kasance wani ɓangare na kayan aikin ku na yau da kullun. Girman dole ya tafi a cikin haɗin jikin ɗan yaron kuma akwai ma'aunin ma'auni don kowane shekarun yaro. A matsayinka na yau da kullun kada ya wuce santimita 5 a ƙasa da kugu, ko wuce tsayin kafadun ku.

  • Jakunkuna 25 cm zuwa 28 santimita Suna dacewa da yaran makarantun firamare, tsakanin shekara 2 zuwa 4.
  • Tare da matakan Santimita 33 zuwa 38 Sun dace da yara masu shekaru 4 zuwa 8.
  • Jakunkunan baya tsakanin 40 da 42 santimita Su ne matakan da suka dace ga yara tsakanin shekaru 6 zuwa 12, ga duk kananun da ke matakin farko na makarantar firamare.

Yadda za a zabi jakar baya don makaranta

Dole ne yara su ɗauki nauyi gwargwadon nauyin jikin ku. Yana da kyau cewa suna ɗaukar nauyin 10% a cikin jakar ta baya kwatankwacin nauyin su. Misali, idan yaron yayi nauyin kilo 20, manufa shine cewa suna ɗaukar matsakaicin nauyin kilo 2 a cikin jakar su ta baya.

Wani muhimmin yanki na bayanai shine ƙoƙarin siyan wanda hakan yana cikin girma cewa mun ambata. Ba shi da kyau ku sayi jakar baya mafi girma na girman da aka bayyana kawai saboda yana iya zama da amfani ga yaro daga baya. Ta wannan hanyar muna ƙara girma da yawa kuma ba tare da sanin ƙarin nauyi ba, kuma ana iya nuna wannan a ciki matsalolin baya na gaba.

Siffofin da za a yi la’akari da su lokacin zabar jakar baya

Madaurin jakar baya dole ne su sami ƙulle -ƙullen da zai sa ya dace zuwa ma'aunin kafada. Dole ne a ɗora su don ƙarin ta'aziyya, idan a wani lokaci dole ne ku ɗauki babban nauyi da kada ku cutar da madauri. Wasu jakunkunan jakunkuna sun haɗa da irin wannan kayan haɗi don daidaita shi zuwa kugu da kirji.

Ajiyayyen yin hulɗa da baya ya fi wannan shine padded, irin wannan ta'aziyya tana matuƙar godiya. yana da mahimmanci dauke da bangarori don tsara littattafan ku, litattafan rubutu, akwatuna da wasu kayan haɗi. Kuma a waje yana dacewa don samun ƙaramin aljihu don ƙananan abubuwa da yawa kuma tare da samun dama.

Kar ka manta da hakan kayan zama daga babban juriya har ma da ruwa, idan akwai wani nau'in abin da ya faru tare da ruwa kuma don haka kayan cikin ba dole sai sun jiƙa ba. Tsarinsa tabbas zai zama babban jigon zaɓar jakar baya. Waɗanda suke cikin salon tare da sanannun halaye suna buƙatar ƙarin kulawa, kodayake ba shine mafi kyawun zaɓi ba saboda sabon abu ya ƙare da sauri.

Yadda za a zabi jakar baya don makaranta


Jakar baya a baya ko tare da ƙafafun?

Rolling jakunkuna sune madaidaicin madadinsa nauyi mai yawa a kan kari da inda ba sai sun hau matakala ba. Amma amfani na dogon lokaci yana iya zama cutarwa, Kamar yadda zai iya haifar da lalacewar wuyan hannu, kafada har ma da baya.

Akwai wasu nau'ikan jakunkunan baya waɗanda yan bandoliers ne, kuma an tsara shi don kai makaranta. Irin waɗannan manyan walat an ƙera su da riƙo ɗaya don a iya ƙetare shi tsakanin jiki ko ɗauka a kan kafada ɗaya. Shin shawara don abu mafi sauƙi tun da babban nauyi na iya lalata wasu daga cikin kafadu.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.