Raba alfaharin zama geek tare da yaranku

Kuna jin dadi? Barka da warhaka! Yau ce ranar alfahari da Geek kuma miliyoyin mutane a duniya suna bikin kasancewa na musamman, na musamman kuma daga na yau da kullun.

cutar covid-19

Menene sulhunta iyali?

Sulhun dangi, magana mai albarka. Yin sulhu na mutum, iyali da rayuwar aiki haƙƙin ɗan ƙasa ne, sharaɗi don daidaito.

maganin rigakafi yara

Yadda ake ba yara magani

Dole ne ku fito da dabaru da yawa don baiwa yaran ku magani. Gano hanyoyi da hanyoyin yadda zaku iya ba shi ba tare da matsala ba.

menene kiyaye haihuwa

Menene zama iyaye?

Me iyaye suka fahimta, menene aikinsu da haƙƙoƙinsu, akwai nau'ikan iyaye daban-daban. Muna taimaka muku wajen warware waɗannan tambayoyin.

Dogon gyaran gashi ga yara

Yara da yawa suna son sa dogon gashi. Iyalinku na iya ko ba za su yarda ba, amma yana da mahimmanci ya ji daɗi kuma ya koyi kula da shi.

dokokin iyali

Yin biyayya a ƙuruciya

Dole ne yara su koya game da dokoki da ɗabi'a mai kyau tun suna ƙanana don su zama masu amfani da shi sosai. Yadda ake samun sa?

uwa da da

Uwar da nake yau

Wataƙila yau ba kai ne mahaifiyar da kake tsammani za ka kasance a lokacin da kake da yara ba ... Amma kai mahaifiya ce da kuka ƙirƙira kuma kuna da ban mamaki.

Kasancewarta matashiya

Matsalolin zama uwa matashiya

Kasancewa mahaifiyar ƙuruciya muhimmin canji ne a rayuwar yarinyar, wanda ya daina kasancewa yarinya dole ne ta kula da wani yaro.

Menene ci gaban 'ya'yanku?

Matakan ci gaba sune wasu ayyuka ko ƙwarewa da yara ke aiwatarwa ko dole ne su cimma don ci gaban su a cikin wasu lokuta na lokaci.

wayar da kan jama'a

Menene wayar da kan jama'a?

Fahimtar ilimin kimiyyar zamani ya kunshi wannan karfin da ya kamata mu samu daga lokacin da muka koyi magana, muka san yadda ake sanin yarenmu.

Yaya za a daidaita maskin manya don yara?

Idan ba ku da abin rufe fuska na yara, muna so mu nuna muku yadda za ku dace da abin rufe fuska na manya da kuma ba ku wasu shawarwari kan yadda za ku yi amfani da shi.

saki

Yadda Ake Jure Bayan Saki

Idan kana cikin tsakiyar saki, kana iya tunanin cewa ba za ka iya ci gaba ba, amma tabbas za ka iya! Kiyaye wadannan nasihohin ...

girmama yara

Yankuna don yarana daga zuciyata

Babu wani abu mafi kyau da mahimmanci kamar nuna soyayya ga youra youranku ta hanyar jumla ko tunani wanda ke nuni da faɗin so ko kauna.

Spa tare da yara; yana da kyau zaɓi?

Akingauke yaranka zuwa wurin shakatawa na iya zama nishaɗi da ƙwarewar da ba za a taɓa mantawa da shi ba, yayin da yara ma suna buƙatar shakatawa lokaci-lokaci.

Yara akan kekuna: amincin hanya

Yara kan kekuna dole ne su girmama wasu dokoki game da amincin hanya. Sanye hular kwano, samun abin hawa da fitilu abubuwa ne masu mahimmanci.

kayan wasa na shekara 6

Kyauta ga yara 'yan shekara 6

Kyauta ga yara 'yan shekara 6 wata hanya ce ta juyin halitta don haɓaka haɓakar su. Bada cikakken abin wasa zai taimaka wannan aikin.

zanen fuska ga yara

Ra'ayoyin zanen fuska don yara

Don nishaɗi da walimar asali, yakamata ku taɓa rasa zanen fuska don yara. Tunani ne da duk yara ke so kuma yana da ban mamaki.

muhimmanci a cikin iyali

Kuna bin kanku da danginku

Yana da mahimmanci ku san mahimmancin da kuke da shi a cikin danginku, ku duniya ne gare su kuma suna ƙaunarku!

jariri da iyaka

Yara na iya fita waje!

Yara na iya fita waje amma dole ne iyaye su san jerin matakan da dole ne a mutunta don yin shi da kyau.

Recipes tare da kabewa don yin tare da yara

Kuna iya shirya girke-girke daban-daban tare da kabewa, duk mai daɗi kuma yana da matukar amfani ga yara saboda duk abubuwan gina jiki da ke cikin wannan kayan lambu mai wadataccen abinci.

jariri

Yadda zaka taimaki jaririn ka

Nau'in hanji da jariri yake yi zai iya taimaka maka ka san ko narkar da abinci yana da kyau kuma waɗanne irin abinci ne masu kyau da waɗanda ba su da kyau.

yaro yana murmushi

Yadda ake wanke kayan yara

Ya kamata a wanke tufafin jariri daban da sauran tufafin al'ada, aƙalla har sai jaririn ya kai wata shida.

kayan wasa na shekara 3

Kyauta ga yara 'yan shekara 3

Kyauta ga yara 'yan shekara 3 sun fi na musamman. A nan masanin ilimin kwakwalwarsa da haɓakar fahimtarsa ​​ya haɓaka sosai kuma dole ne ku san yadda zaku zaɓi.

aske gashin yara a gida

Yadda ake aske gashin yara a gida

Yanke gashin yara a gida na iya zama kamar aiki ne mai sauƙi a kallon farko, watakila hakan ne, kuma zai kasance. Anan muke ba da shawara mafi kyawun fasahohi.

Yadda ake kula da yaro mara lafiya

Idan ɗanka ba shi da lafiya kai ne farkon wanda zai sani, zai kula da hakan. Muna ba ku wasu matakai don kula da shi har ma fiye da haka yayin tsarewar.

Matsayin tsohuwar uwa yayin ciki

Matsayin tsohuwar uwa yayin ciki

Matsayin kakanin mahaifiya yayin da take da ciki ya sanya ta zama mai matukar muhimmanci ga zamantakewar 'yarta da jaririnta na gaba.

shawo kan mutuwar kaka

Yadda za a shawo kan mutuwar kaka

Cin nasara da mutuwar kaka ba abin sha mai kyau ba ne ga ɗayan dangin, tare da waɗannan shawarwarin duk za mu iya jimre rashi na iyali tare

Hotuna masu ciki

Hotunan ciki na asali zaku so su!

Photosaukar hotuna na asali a cikin ciki shawara ce mai ban sha'awa don saki tunanin ku. Gano abin da za ku iya yi a cikin wannan labarin.

Shinkafar Gurasa

Recipe: Milanese shinkafa

Koyi yadda ake girka girke-girke na shinkafa na Milanese, abinci mai daɗin gargajiya na Italiyanci. Dadi kuma mai sauqi don shirya.

kyauta ga iyaye

Kyautar motsin rai ga iyaye

Neman kyaututtukan motsin rai ga iyaye ƙwarewa ce wacce yara za su iya shiga cikin himma. A ciki Madres Hoy Muna ba da shawarar wasu daga cikin waɗannan tsare-tsaren

cire fleas a gida

Yadda za a rabu da fleas a gida

Kawar da busassun baƙuwa ba aiki ne mai sauƙi ba. Gano yadda za'a kawo karshen wannan mummunar annoba da zata iya mamaye gidajenmu.

Yin huɗa da jarfa a cikin samari, lokacin da ya kamata su zama masu halal

Yadda ake karfafa kuzari a matasa

Masana kan batun suna ba da shawara, a tsakanin sauran abubuwa, don ƙarfafawa da haɓaka ƙirar samartaka tun da ta wannan hanyar suna samun 'yanci.

Sana'o'in yara 4

Manufofin fasaha guda biyu masu aiki don aiki tare da yara tsakanin shekaru 4 zuwa 5. Cikakken aiki don haɓaka ƙwarewar yaro.

Babura yara

Babur don yara, zaɓi mafi kyau

Akwai babura na kowane zamani, yara kanana zasu iya jin daɗinsu amma koyaushe suna ƙarƙashin matakan daidaitawa da ɗaukar nauyi.

Kiss ga yara

Shin yana da kyau a sumbaci yara?

Bai wa yara sumba wani abu ne na asali wanda yake fitowa daga cikinmu saboda muna so kuma muna ba da ƙaunarku. Gano idan yawan sumbatarsa ​​yana da kyau.

yara yawo

Cruise ga yara: wannan shine yadda zasu more

Motsa jirgi tare da yara abin ƙwarewa ne wanda ba za a taɓa mantawa da shi ba ga duka dangi. Ofaya daga cikin fa'idodin shine cewa akwai abubuwa masu nishaɗi da jin daɗi ga kowane zamani

ilimi

Amfanin karatu ga yara

Akwai fa'idodi da yawa da karatu ke da shi ga ƙarami na gida, saboda haka yana da mahimmanci iyaye su fara yaransu a ciki.

Menene surukai

Lokacin da kuka haɗu da mutum, kuna yin hakan tare da iyayensu, siblingsan uwan ​​su da kuma mutanen da suka ci gaba da samar da surukan ku.

Amfanin dara ga yara

Ssara a cikin yara yana ƙaruwa da ƙwaƙwalwar ajiya, natsuwa, kerawa, dabaru, yana ƙarfafa amincewa da iko. Kuma har yanzu yana da ƙarin fa'idodi.

Karas da aka nika

Karatun puree girke-girke

Kayan girke-girke biyu na karas na puree don yara a cikin gida, hanya mai sauƙi don shirya wannan lafiyayyen kayan lambu mai daɗi.

Sirri ga jarirai masu bacci

Sirri ga jarirai masu bacci

Akwai sirri ga jarirai masu bacci, koyaushe zamu iya amfani da dabaru mafi kyau, don samun damar yin bacci yadda ya kamata. Anan zamu nuna muku wanne ne mafi kyau.

Ranar Uba tare da mahaifin da ba ya nan

Ranar Uba na da matukar ban mamaki, amma menene ya faru da waɗancan sonsa sonsan anda andan da daughtersan mata da kuma waɗancan iyayen da ba sa gida, saboda tsarewa ko kuma wasu.

Yadda ake yin quesadillas

Quesadillas ɗayan ɗayan taurarin abinci ne na ƙasar ta Meziko, muna koya muku yadda ake shirya girke-girke mai ɗanɗano tare da ƙarin guacamole.

ruwa a jarirai

Yaushe za a ba jariri ruwa

Ruwa abu ne mai mahimmanci ga rayuwar mu kuma yawan cin sa ga jarirai na iya haifar da mummunan sakamako idan ba mu san shekarun da za mu samar da shi ba.

Zaba mafi kyawun kyauta don godson

Me za a zaba don kyautar allah? Ba za ku iya zaɓar kowace kyauta ta wucewa ba saboda haka muna taimaka muku da dabaru don zaɓar wani abu mai kyau da na musamman.

dangin soyayya

Faɗi "Ina ƙaunarku" a wasu hanyoyi

Kuna iya cewa "Ina son ku" ta hanyoyi da yawa, amma a cikin iyali abin da ke da muhimmanci shi ne faɗan sa koyaushe ... Saboda soyayya ba za a ɓoye ta ba.

Yadda ake amfani da ruwan nono

Muna taimaka muku koya yadda ake amfani da famfon mama don bayyana nono a kullum. Shin kana so ka yi shi? Ina gayyatarku don koyon amfani da samfurin.

Jariri sabon haihuwa

Yadda za a yi ado da jariri?

Daya daga cikin manyan tambayoyin da zasu taso yayin da zamu haihu shine yadda za mu suturta jariranmu. Muna ba ku wasu shawarwari.

Mai ɗaukar jariri: zaɓi mai kyau ko mara kyau?

Matsayi 5 na matan yau

Dole ne a nanata cewa matan wannan zamani da na wannan karni uwaye ne na gari, masu aiki na gari kuma masu kyautatawa masoya.

Childrenananan yara

Yaranku sau ɗaya kawai zasu zama yara

Rayuwa na iya zama mai rikitarwa kuma mai gajiyarwa, amma yaranku za su kasance yara sau ɗaya kawai kuma yana da mahimmanci ku ji daɗin yanzu ta gefensu.

Nauyin bebi: abin da ya kamata ku sani

Akwai iyayen da suke ganin cewa jaririn na girma amma yana samun ƙarancin nauyi, ko akasin haka, wasu suna mamakin dalilin da yasa suke rage kiba cikin sauƙi.

Yadda ake shirya romon 'ya'yan itace

'Ya'yan itacen bishiyar' ya'yan itace suna da sauƙin shiryawa kuma suna da amfani sosai. Abin da ya sa a nan za mu gaya muku yadda za ku shirya ɗakunan marmari masu ɗanɗano da bitamin.

Shin yara suna mafarki?

Shin Mafarki Yana Mafarki? Wannan tambaya ce mai matukar rikitarwa. Mun sani cewa suna bacci kuma aikin kwakwalwa lokacin bacci ya riga ya faru a matakin tayi.

Wasannin yara don samun babban lokacin kowa

Lokacin da jariri ya zauna

Abu na yau da kullun kuma mafi mahimmanci shine jariri yayi ƙoƙari ya zauna daga shekara uku, ko da yake kamar yadda kuka sani, kowane yaro ya bambanta.

Yadda ake magance encephalitis

Yadda ake magance encephalitis

Encephalitis wani kumburi ne ko kumburin kwakwalwa wanda ke haifar da wasu matsaloli. Zai iya sha wahala ga yara har ma da tsofaffi.

Samun kuli yana da kyau ga iyali

Samun kuli yana da kyau ga iyali

Samun kuli a gida kamar dabbar dabba yana da fa'idodi ga lafiyar jiki. Kodayake bazai yi kama da shi ba, amma zamu iya kewaye kanmu da alamun nuna soyayya da tsarkakewarsa

Shekarun 'yan mata nawa suke girma?

Shekarun 'yan mata nawa suke girma?

Yana daga cikin shakku wanda a koda yaushe muke tayar da shi. Ya kasance ana magana game da shi, a wane zamani 'yan mata suke girma, babu shakka babban muhawara ce

jariri bacci

Maganin fadace-fadacen kwanciya

Idan yayanku suna samun matsala wajen yin bacci kowacce dare kuma hakan ya zama fadan, kar ku rasa mafita don samun kwanciyar hankali da dare!

Wasannin kasada ga yara da iyalai

Idan muka ji haka game da wasannin motsa jiki, iyaye maza da mata suna ɗora hannayenmu kan kawunmu, amma wasannin motsa jiki ba dole bane su kasance masu haɗari.

iyali a cikin gidan abinci

Yara a gidajen abinci, Ee ko a'a?

An fara samun gidajen abinci da basa barin yara su shiga saboda suna "damuwa" ... shin wannan ma'auni ne mai kyau ko kuwa nuna banbanci ne?

Hanyoyin koyarda yara karatu

Hanyoyin koyarda yara karatu

Koyar da yara karatu babban aiki ne na juyin halitta. An ƙirƙiri wannan ƙwarewar mai ban mamaki inda yara zasu gano duniyar da zata buɗe manyan ƙalubale.

Yara da kuliyoyi: abin da ya kamata ku sani

Yara da kuliyoyi: abin da ya kamata ku sani

Muna magana ne game da zaman tare tsakanin jarirai da kuliyoyi, lamari ne da yake duk da cewa da alama ba shi da ɗayan abu shi ne daidaitawa tsakanin zuwan jaririn a gida da kyanwa.

saurari kiɗa a matsayin iyali

Kiɗa na iya haɓaka halinka

Yi tunani game da yadda kiɗa ke inganta rayuwar ku kuma kuyi tunani game da waƙoƙin da zaku iya haɗawa a matsayin iyali don inganta yanayin ku.

ilimin yara

Takardar aiki don koyon karatu

Koyon karatu abin birgewa ne a matakin koyo. Wasu yara na iya zama da wahala su aiwatar da wannan yunƙurin, a nan za mu taimake ku tare da katunan nuna alama.

Halayen lafiya a cikin yara

Halayen lafiya a cikin yara

Inganta waɗannan kyawawan halaye a cikin yaranku, don su sami damar yin al'adun da zasu zama al'amuran yau da kullun da fa'idantar da ci gaban su.

me yasa yakamata yara suyi kuskure

Me Yasa Yara Su Yi Kuskure?

Yara suna koyon mafi kyau don sarrafa motsin rai, yanayin rayuwa kuma sun fi yanke hukunci lokacin da suka yi kuskure.

Yaushe jarirai zasu fara gani

Yaushe jarirai zasu fara gani

Ganin yara lokacin da aka haife su yana da iyakancewa. Suna iya gani amma basuyi daidai ba, zai zama daidai har zuwa watanni tara.

Brontophobia: lokacin da yara ke tsoron guguwa

Tsoron hadari, ko kuma brotophobia, abu ne da ya zama ruwan dare a yara, amma ba kasafai ake samun hakan ba idan ya ta'azzara ko a cikin samari. Muna ba ku wasu matakai don taimaka musu.

Mama ina son zama sananne

Mama, Ina so in zama sananne

Shin za ku san abin da za ku yi idan yaronku ya gaya muku cewa yana so ya zama sananne? A cikin wannan labarin muna ba ku wasu shawarwari waɗanda zasu taimaka muku idan ya cancanta.

salon gyara gashi

Aski ga yara maza

Wasu lokuta iyaye ba sa kusantar yin aski na yaransu kuma su zaɓi yankewar gargajiya duk da cewa ba sa saiti.

Babban yaya: hakkoki da wajibai

Babban yaya: hakkoki da wajibai

Babban nauyin ɗan'uwan ya bambanta, na musamman kuma na musamman. Hakkinsa yana da mahimmanci, tunda ya tashi daga zama ɗa tilo zuwa ɗayan ɗan'uwansa.

Yadda ake haƙuri da yara

Ilimantar da yaro ba abu ne mai sauƙi ba kuma mai sauƙi kuma akwai lokacin da yakamata ku ɗaure kanku da haƙuri da yawa don kada ku ƙarasa hawa Kristi.

Yin ƙaura tare da yara matasa

Yin ƙaura ya riga ya zama da wahala kuma idan kuka ƙara wannan kan dangin kuma a kan cewa wasu daga cikin 'ya'yanku maza ko mata' yan samari ne, to abubuwa sun kara rikicewa.

Kyauta ta asali ga yara maza da mata

Kamar yadda yake da rikitarwa kamar dai yana iya zama alama, ana iya yin kyaututtuka na asali. Kuma da alama cewa samari da ‘yan mata suna da komai. A nan za mu gaya muku yadda.

Babban iyali

Menene bukatun zama babban iyali

Kasancewa babban iyali yana haifar da rahusa daban-daban da fa'idodin tattalin arziki da haraji. Gano ko danginku zasu iya amfani da waɗannan fa'idodin

Wasanni don aiki akan Hakkokin ofan yaro

Majalisar Dinkin Duniya ta amince da Hakkokin Yaro, wanda za a iya takaita shi cikin cewa yaron na da damar zama yaro. Muna koya muku yadda ake aiki ta hanyar wasa da waɗannan ƙa'idodin.